baya

Cikakken tsari na kullewa da ta gout don jagorar ka'idoji goma

1. Don gane yuwuwar kuzarin haɗari da ke wanzu kafin ku fara kulle maɓalli da lakabi.
2. Don tabbatar da matakan keɓewar makamashi da ke da alaƙa da aikin sun kasance a wurin.
3. Kada ka rataya tag kadai a wani wuri ba za ka iya amfani da kulle. Bukatar ku al'ada-sanya tsari na tag fita da kuma rungumi matakan kullewa.
4. Mutumin da ya shiga wurin kulle yana bukatar ya fayyace irin hatsarin da zai faru.
5. Don sadarwa halin da ake ciki na kullewa tare da masu aiki masu dacewa a cikin lokaci.
6. Don gano a fili na illolin makamashi kafin cirewa da ware makamashi.
7. Ya kamata a gwada matakan keɓewar makamashi yadda ya kamata.
8. Dole ne a yi gwajin kashe wutar lantarki don duk wutar lantarki mai haɗari.
9. Warewa "tushen wutar lantarki" yana da mahimmanci fiye da adana lokaci da kuɗi don zama mafi dacewa da ƙara yawan samarwa.
10. "Kulle" kuma alamar "Haɗari baya aiki" matakan sacrosanct ne.
11. Tag fita, kullewa, hanyoyin tabbatarwa.

1. Ganewa da warewa.
Ƙungiyar gida za ta gano maɓuɓɓuka da nau'in duk makamashi a cikin tsarin aiki. Shirya "jerin keɓewar makamashi"wanda duka mai gwadawa da ma'aikacin za su tabbatar kuma su sanya hannu, kuma jagoran aikin na rukunin gida zai duba shi kuma a buga shi a wani wuri mai haske a wurin da ake aiki. Don zaɓar cire haɗin haɗin da ya dace da wuraren keɓewa gwargwadon yanayin kuzari da yanayin keɓewa. Bi ƙa'idodin da suka danganci buɗaɗɗen bututun / kayan aiki lokacin da kuke keɓe wurare ko bututun da aiwatar da ƙa'idodi da ƙa'idodi masu alaƙa don keɓewar lantarki.

2. Kulle fita kuma ku fita
Zaɓi makullai masu dacewa don cike "Haɗari" akan alamar don wuraren keɓewa waɗanda aka keɓe bisa ga lissafin keɓewar makamashi. Makulle da sanya alama ga duk wuraren keɓewa, alamun sun ƙunshi: lakabi, suna, kwanan wata, naúrar da taƙaitaccen bayanin.

3. Tabbatarwa
Naúrar alamar da naúrar aiki za su tabbatar tare da ko an keɓe makamashin ko cirewa bayan kullewa da sanya alama. Kowannen su na iya neman dubawa na biyu na duk keɓe masu ciwo, lokacin da jam'iyyar ke da shakku game da cancanta ko amincin kullewa ko keɓewa. Tabbatarwa na iya ɗaukar hanyoyi masu zuwa.
1. Duba iya ma'aunin ma'aunin ma'aunin ruwa ko ma'aunin matakin ruwa da sauran kayan aiki a yanayin aiki mai kyau da farko kafin fitarwa ko keɓe makamashi. Cikakken tabbaci cewa an cire ma'aunin makamashin da aka adana gaba ɗaya ko kuma ya keɓanta yadda ya kamata ta hanyar lura da ma'aunin matsa lamba, madubi, ƙaramin jagorar matakin ruwa, babban iska da sauran hanyoyin haɗari ya kamata a guji yayin aiwatar da tabbatarwa.
2. Tabbatar da gani da gani cewa an cire haɗin haɗin kuma kayan aikin sun daina juyawa.
3. Ya kamata a kasance a bayyane wurin cire haɗin yanar gizo don ayyukan aiki tare da haɗarin lantarki kuma babu wutar lantarki bayan gwaji.

4. Gwaji
1. Ƙungiyar yanki za ta gwada kayan aiki a gaban mai aiki (Misali, na'urar ba ta aiki bayan ka danna maɓallin farawa ko sauyawa) lokacin da akwai yanayi don gwaji. Na'urori masu shiga tsakani ko wasu abubuwan da za su iya tsoma baki tare da ingancin tabbacin za a cire su daga gwajin.
2. Ƙungiyar gida za ta ɗauki matakan da suka dace don tabbatar da amincin ayyuka idan an tabbatar da keɓe keɓe ba daidai ba.
3. Mai gwadawa ko naúrar yanki za su tabbatar da gwada keɓancewar makamashi, cika lissafin keɓewar makamashi kuma sake sa hannu ta bangarorin biyu kafin su ci gaba da aiki don fara aikin na ɗan lokaci (kamar gwajin gwajin gwaji, gwajin wutar lantarki) .
4. A cikin aiwatar da aikin, za a tabbatar da sake gwadawa kuma a amince da shugaban aikin na rukunin gida idan ma'aikatan sashin aiki sun gabatar da buƙatar tabbatar da sake gwadawa.
Buɗe
1) Don cire makullin bisa ga makullin ɗaya sai a cire makullin rukuni, sannan a cire alamar bayan an saki makullin.
2) Mai aiki ya cire makullin sirri bayan ya gama aikin mai kula da naúrar gida zai cire makullin da kansa. Lokacin da aka tabbatar da cewa duk masu aiki sun cire makullin sirri.
3) Ƙungiyar gida za ta ba da maɓallin haɗin kai ga masu sana'a na lantarki da kayan aiki don cire kulle lokacin da ya shafi keɓancewar lantarki da kayan aiki.
4) Cire kulle haɗin gwiwa a kan wurin bisa ga lissafin keɓewar makamashi bayan yanki tare da naúrar ya tabbatar da cewa kayan aiki da tsarin sun cika bukatun aiki.
5) Makullin na iya cirewa ta hanyar maɓalli lokacin da ɓangaren masana'antu ke buƙatar buɗewa a ƙarƙashin yanayin gaggawa. Kulle na iya cirewa ta wasu amintattun hanyoyi bayan an tabbatar da jagoran aikin lokacin da ba a iya samun maɓalli mai fa'ida. Don tabbatar da amincin ma'aikata da wuraren aiki lokacin cire kulle. Kuma sanar da ma'aikatan da suka dace a cikin lokaci lokacin cire makullin.
6) Keɓewar makamashi za a sake aiwatar da shi daidai da buƙatun ƙa'ida bayan cire kullewa ko tsarin gwajin ya gaza cika buƙatu.
5. Mummunan keta doka.
1) Ba a ware duk hanyoyin samar da makamashi ba.
2) Mai aiki ba ya nan yayin gwajin.
3) Aiki da kulle bawuloli da masu sauyawa.
4) Don cire makullai da lakabi ba tare da izini ba.


Lokacin aikawa: Juni-18-2022